पाकिस्तान मधील एका व्यक्तीला 38 मुले, तिघात मिळून 110

पाकिस्तान मध्ये एका व्यक्तीला 38 मुले असून, अजून दोन व्यक्तींना प्रत्येकी 36 मुले आहेत, या तीन जणांच्या मुलांची संख्या धरल्यास 110 होते, 19 वर्षानंतर झालेल्या पाकिस्तानी जनगणनेत हे आश्चर्य समोर आले असून या बद्दल हे इसम खूप समाधानी आहेत.

“मुले ही उपरवाल्याची देण आहे, आणि ती नैसर्गिक प्रक्रिया थांबवणारा मी कोण?” असे यांचे म्हणणे आहे.

19 वर्षांनंतर पाकिस्तान मध्ये जनगणना झाली ज्याचा अहवाल जुलै मध्ये येण्याची शक्यता आहे, 1998 मधे पाकिस्तान ची लोकसंख्या 13.5 कोटी होती ती आता 20 कोटी झाली आहे सरकारी आकडेवारी आणि जागतिक बँक अनुसार पाकिस्तान हा दक्षिण आशिया मधील सर्वाधिक जन्मदर असणंरा देश आहे. त्या आकडेवारी नुसार सरासरी पाकिस्तान मधील प्रत्येक स्त्री ला 3 मुले आहेत. 

बलुचिस्तान मधील जान मोहम्मद यांना 38 मुले आहेत, आणि चौथे लग्न करायचे आपले स्वप्न ही त्यांनी बोलून दाखवले, पाकिस्तानची लोकसंख्या जेवढी जास्त तेवढे शत्रू आपल्याला घाबरतील असा युक्तिवाद ही त्यांनी केला आहे.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s